สรุปคำตอบ
ตัวเลขต่อไปนี้คือ net cash flow ของ options (premium หัก fee, slippage และค่า buyback) ที่ได้จาก simulation บนทุน 10,000 USDT ช่วง 1 ต.ค. 2024 ถึง 30 ก.ย. 2026 ใช้ engine จริงของโปรเจ็ค ช่วงตัวเลขคือ scenario spread 1% (tight) ถึง 4% (base) ส่วน spread 10% (stress) ระบบไม่เทรดเลย รายได้เป็น 0
| ช่วงเวลา | v1.1 (limit คงที่) | v2 (limit ตาม stress regime) | v2 + Bollinger Band |
|---|---|---|---|
| รายสัปดาห์ (USDT) | 3.5 ถึง 8.9 | 4.3 ถึง 4.4 | 2.3 ถึง 2.4 |
| รายเดือน (USDT) | 22 ถึง 46 | 25 | 15 ถึง 16 |
| ราย 3 เดือน (USDT) | 39 ถึง 115 | 47 ถึง 48 | 30 ถึง 32 |
| รายเดือน เป็น % ของทุน | 0.22 ถึง 0.46% | 0.25% | 0.15 ถึง 0.16% |
| รวม 24 เดือน (USDT) | 511 ถึง 1,050 | 566 ถึง 576 | 354 ถึง 368 |
Important ค่าเฉลี่ยในตารางหลอกตา ค่ามัธยฐานของทุกสัปดาห์ ทุกเดือน และทุกช่วง 3 เดือนเป็น 0 สัปดาห์ที่ได้เงินมีแค่ 7 ถึง 14% เดือนที่ได้เงินมี 13 ถึง 26% และรายได้ 82 ถึง 100% ของ 24 เดือนเกิดใน 3 เดือนแรก
ถ้าเริ่มจากเงินสดล้วนแล้วดูเฉพาะ 3 เดือนแรก ตัวเลขสูงกว่ามาก แต่มีต้นทุนที่ต้องอ่านต่อในหัวข้อ "เริ่มใหม่ทุกไตรมาส"
| เริ่มจากเงินสด 10,000 แล้วอยู่ 3 เดือน (เฉลี่ย 11 ไตรมาส) | v2 | v2 + BB |
|---|---|---|
| net cash flow ต่อไตรมาส (USDT) | 500 | 380 |
| เทียบเป็นรายเดือน / รายสัปดาห์ (USDT) | 167 / 38 | 127 / 29 |
| เงินสดที่จ่ายตอน settle (USDT) | 461 | 335 |
| equity ปลายไตรมาส เทียบทุนเริ่มต้น (USDT) | -148 | -263 |
| ไตรมาสที่ equity ต่ำกว่าทุนเริ่มต้น | 5 จาก 11 | 5 จาก 11 |
วิธีประมาณและข้อจำกัด
ทุกตัวเลขมาจากการรัน SimRunner ของ engine จริงบนราคาที่บันทึกไว้ ไม่ใช่การประมาณด้วยสูตร ผลที่ได้เป็นเส้นทางเดียว (seed 1) ต่อหนึ่งการตั้งค่า
| หัวข้อ | ค่าที่ใช้ | สถานะ |
|---|---|---|
| ทุน | 10,000 USDT = 5,000 ใน options wallet + 5,000 ใน spot wallet, ETH เริ่มที่ 0 | ตามค่า sim.toml |
| ช่วงเวลา | 1 ต.ค. 2024 ถึง 30 ก.ย. 2026 (729 วัน) | ข้อมูลที่บันทึกไว้ |
| ราคา option | IV จาก DVOL คูณรูปร่าง smile ที่ fit จากข้อมูล Deribit แล้วคำนวณด้วย Black-76 | [ASSUMPTION] ไม่ใช่ quote จริงของ Binance Options |
| spread | half-spread 1% / 4% / 10% ของราคากลาง (tight / base / stress) | [ASSUMPTION] ช่วงสมมติ ไม่ได้วัดจาก order book จริง |
| fee | ตารางค่าธรรมเนียมของ Binance | ตาม sim.toml |
| ตัวนับรายได้ | net cash flow = premium - fee option - fee spot - slippage - ค่า buyback | ตามนิยาม KPI-01 |
| grid | ส่วนของ grid ที่ replay ใน sim ไม่นับเป็นรายได้ options | ตัดออก |
ผลจากกลยุทธ์ v1, v1.1 และ v1.2 เท่ากันทุกตัวเลขในการทดสอบ A/B ของโปรเจ็ค จึงรันแทนด้วย v1.1 ตัวเดียว
เส้นทางเดียวต่อหนึ่งการตั้งค่าแปลว่าผลต่างระหว่าง tight กับ base ปนกับความบังเอิญของเส้นทาง เช่น v1.1 ได้ 511 ที่ tight แต่ 1,050 ที่ base ทั้งที่ spread ต้นทุนสูงกว่า เหตุผลที่น่าจะเป็นคือจำนวนการเปิด option มีแค่ 13 ถึง 25 ครั้งใน 24 เดือน ผลต่างระหว่างกลยุทธ์ที่ไม่ถึงราว 2 เท่าจึงไม่ควรอ่านเป็นความต่างจริง [ตีความ]
รายได้ตามช่วงเวลา
ตัวเลขเต็มของแต่ละกลยุทธ์
| กลยุทธ์ / spread | เฉลี่ย/สัปดาห์ | เฉลี่ย/เดือน | เฉลี่ย/3 เดือน | P90 รายเดือน | เดือนที่ได้เงิน |
|---|---|---|---|---|---|
| v1.1 / 1% | 3.5 | 22.2 | 39.2 | 23 | 4 จาก 23 |
| v1.1 / 4% | 8.9 | 45.7 | 115.1 | 209 | 6 จาก 23 |
| v2 / 1% | 4.3 | 24.6 | 47.0 | 60 | 5 จาก 23 |
| v2 / 4% | 4.4 | 25.1 | 47.8 | 62 | 5 จาก 23 |
| v2 + BB / 1% | 2.4 | 16.0 | 31.7 | 49 | 6 จาก 23 |
| v2 + BB / 4% | 2.3 | 15.4 | 30.4 | 46 | 5 จาก 23 |
| ทุกกลยุทธ์ / 10% | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 |
สัปดาห์ที่ขาดทุนมีน้อยและเล็ก ที่แย่สุดคือ -14.4 USDT (v1.1 / 4%) เพราะ net cash flow ลบได้เฉพาะตอนจ่ายค่า buyback หรือ slippage เกิน premium
รายได้กระจุกอยู่ที่ต้นช่วง
| กลยุทธ์ / spread | เดือนที่ดีที่สุดคิดเป็น % ของรวม | 3 เดือนแรกคิดเป็น % ของรวม | 21 เดือนที่เหลือ (USDT) |
|---|---|---|---|
| v1.1 / 1% | 50% | 100% | 0 |
| v1.1 / 4% | 33% | 82% | 193 |
| v2 / 1% | 49% | 86% | 78 |
| v2 / 4% | 47% | 91% | 52 |
| v2 + BB / 1% | 47% | 86% | 53 |
| v2 + BB / 4% | 48% | 86% | 50 |
no-trade log ของ v2 / 4% บอกเหตุที่ระบบไม่เปิด option: BUCKET_MIN_BREACH (liquidity ฉุกเฉิน) 1,280 ชั่วโมง, DELTA_CAP_CALL 1,144 ชั่วโมง, CC_EXCHANGE_SHORTFALL 985 ชั่วโมง, PREMIUM_NOT_WORTH_IT 935 ชั่วโมง, MIN_FREE_USDT 893 ชั่วโมง, NO_FREE_ETH 249 ชั่วโมง (ชั่วโมงหนึ่งนับได้หลายเหตุ) การอธิบายว่าหลัง assign เงินสดกลายเป็น ETH จนติดเงื่อนไขกันเงินสดและ liquidity เป็นการตีความของผม [ตีความ] log ไม่ได้ระบุเหตุข้ามช่วงเวลา
เมื่อหักขาดทุนตอน settle
Premium ที่ได้เป็นรายได้ แต่ option ที่หมดอายุ in the money (ITM) ต้องจ่ายเงินสด ตารางนี้ดูผลสุทธิ 3 แบบ ตัวเลขเป็น USDT รวม 24 เดือน
| กลยุทธ์ / spread | (1) net cash flow | (2) หักเงินสดที่จ่ายตอน settle | (3) equity ปลายช่วง - 10,000 | ETH ที่ถือปลายช่วง |
|---|---|---|---|---|
| v1.1 / 1% | 511 | -278 | +211 | 3.33 |
| v1.1 / 4% | 1,050 | +38 | +302 | 3.43 |
| v2 / 1% | 566 | +233 | +368 | 3.16 |
| v2 / 4% | 576 | -4 | +165 | 3.14 |
| v2 + BB / 1% | 368 | -2 | +291 | 2.95 |
| v2 + BB / 4% | 354 | -16 | +277 | 2.95 |
วิธีอ่าน (2) ผลบวกลบไม่กี่ร้อย USDT รอบศูนย์ แปลว่า premium ที่เก็บได้ถูก settle กลืนเกือบหมด ส่วน (3) รวมมูลค่า ETH ที่ได้จากการ assign ตีราคาที่ 2,678 USDT ณ วันสิ้นสุด จึงขึ้นกับราคา ETH ไม่ใช่รายได้ของ options ล้วน ๆ (ราคา ETH วันเริ่มต้น 2,602)
เงินที่จ่ายตอน settle แยกตามชนิด สำหรับ v2 / 4% และ v1.1 / 4%
| รายการ | v2 / 4% | v1.1 / 4% |
|---|---|---|
| put ที่ขาย (ครั้ง / premium USDT) | 10 / 438 | 10 / 584 |
| put ที่หมดอายุ ITM / ที่ settle | 2 / 3 | 4 / 10 |
| เงินสดที่จ่ายจาก put ITM (USDT) | -278 | -670 |
| call ที่ขาย (ครั้ง / premium USDT) | 8 / 195 | 15 / 597 |
| call ที่หมดอายุ ITM / ที่ settle | 3 / 8 | 3 / 3 |
| เงินสดที่จ่ายจาก call ITM (USDT) | -303 | -343 |
| buyback (ครั้ง / ค่าใช้จ่าย USDT) | 7 (put) / 21 | 12 (call) / 86 |
put ที่ขาย 10 ครั้งในรัน v2 / 4% ถูกซื้อคืน 7 ครั้งและหมดอายุ 3 ครั้ง
เริ่มใหม่ทุกไตรมาส (walk-forward)
รัน 11 ไตรมาส ไตรมาสละ 3 เดือน เริ่มจากเงินสด 10,000 ใหม่ทุกครั้ง ตั้งแต่ พ.ย. 2023 ถึง ก.ค. 2026 (spread 4%) ตัวเลขเป็น USDT
| ไตรมาสเริ่ม | v2 net cash flow | v2 จ่ายตอน settle | v2 equity - 10,000 | v2 + BB net cash flow | v2 + BB equity - 10,000 |
|---|---|---|---|---|---|
| พ.ย. 2023 | 995 | 552 | +662 | 621 | +435 |
| ก.พ. 2024 | 800 | 408 | -46 | 601 | -230 |
| พ.ค. 2024 | 725 | 0 | +600 | 572 | +448 |
| ส.ค. 2024 | 183 | 838 | -796 | 163 | -807 |
| พ.ย. 2024 | 655 | 128 | +419 | 454 | +206 |
| ก.พ. 2025 | 184 | 1,151 | -1,696 | 102 | -1,762 |
| พ.ค. 2025 | 669 | 0 | +605 | 438 | +406 |
| ส.ค. 2025 | 358 | 0 | +329 | 316 | +287 |
| พ.ย. 2025 | 263 | 425 | -1,659 | 248 | -1,789 |
| ก.พ. 2026 | 356 | 837 | +333 | 402 | +276 |
| พ.ค. 2026 | 309 | 729 | -381 | 258 | -368 |
| เฉลี่ย | 500 | 461 | -148 | 380 | -263 |
ไตรมาสที่ ETH ตก (ก.พ. 2025 และ พ.ย. 2025) ขาดทุน 1,700 ถึง 1,800 USDT หรือ 17 ถึง 18% ของทุน ขณะที่ premium ที่เก็บได้ใน 2 ไตรมาสนั้นรวมไม่ถึง 450 USDT การขาย put คือการรับ ETH ที่ราคา strike จึงถือ long ETH ทันทีที่ถูก assign
ผลต่างระหว่างตารางนี้ (เฉลี่ย 167 USDT ต่อเดือน) กับรัน 24 เดือนต่อเนื่อง (25 USDT ต่อเดือน) มาจากการเริ่มใหม่ รัน 24 เดือนต่อเนื่องติดสถานะ ETH ที่ถือค้างและ halt ที่ตามมา (v2 มี risk halt 41 ครั้ง) ส่วนรันไตรมาสเริ่มจากเงินสดและสถานะว่างทุกครั้ง การใช้ระบบจริงต่อเนื่องจึงใกล้ 25 USDT ต่อเดือนมากกว่า 167 [ตีความ]
กลยุทธ์แต่ละตัว: ข้อดีและข้อเสีย
Short put (ขาย put ต่ำกว่า zone ซื้อของ grid)
ข้อดี
- เป็นแหล่ง premium หลัก: v2 / 4% ได้ 438 จาก 632 USDT
- strike ต่ำกว่าโซนที่ grid ตั้งใจซื้ออยู่แล้ว ถ้าถูก assign ก็ได้ ETH ในราคาที่ยอมรับ
ข้อเสีย
- ถ้า ETH ตกแรง จะถือ long ETH ตามจำนวนที่ขายไว้ ไตรมาสที่ตกหนักขาดทุน 17 ถึง 18% ของทุน
- หลัง assign เงินสดกลายเป็น ETH รายได้ใน 21 เดือนหลังแทบเป็น 0
- v2 / 4%: put ITM 2 จาก 3 ที่ settle จ่ายเงินสด 278 USDT เทียบ premium put ทั้งหมด 438
Covered call (ขาย call สูงกว่า zone ขายของ grid)
ข้อดี
- เก็บ premium จาก ETH ที่ถืออยู่โดยไม่ต้องขาย ETH (ถ้า ITM จ่ายเป็นเงินสดจาก margin ของ call)
ข้อเสีย
- เปิดได้ต่อเมื่อมี ETH ว่าง ซึ่งมาจาก put assignment ใน v2 / 4% ติด "ไม่มี ETH ว่าง" 249 ชั่วโมง และติดข้อจำกัดอื่นของ call อีกมาก
- call ITM จ่ายเงินสดจริงขณะที่ ETH ยังอยู่ในพอร์ต v2 / 4%: ITM 3 จาก 8 จ่าย 303 USDT เกิน premium call ทั้งหมดที่ 195 USDT
- รายได้มีเพดานที่ premium ถ้า ETH วิ่งแรง
กฎ buyback (ซื้อคืนเมื่อราคาซื้อคืนไม่เกิน 20% ของ premium ที่ได้)
กฎ 20% เป็นของ covered call ใน v1.1 ส่วน v2 ใช้การตัดสินใจซื้อคืนตามเศรษฐศาสตร์ ซึ่งใน sim ซื้อคืน put 7 ครั้ง
ข้อดี
- ปิดสถานะที่กำไรไปแล้วเกือบหมด ปล่อย margin และเลิกเสี่ยงช่วงท้ายอายุ
ข้อเสีย
- ต้องจ่ายค่าซื้อคืน ใน v1.1 / 4% ซื้อคืน 12 ครั้ง ค่าใช้จ่ายรวม 86 USDT จาก premium call 597
- ปิดแล้วเสียโอกาสถือจนหมดอายุ ซึ่งถ้าไม่ ITM จะได้ premium เต็ม
v1.1 (limit คงที่) เทียบ v2 (limit ตาม stress regime)
| v1.1 | v2 | |
|---|---|---|
| รายได้ (net cash flow 24 เดือน, spread 4%) | 1,050 | 576 |
| ครั้งที่เปิด option (put + call) | 25 | 18 |
| เงินสดที่จ่ายตอน settle | 1,013 | 580 |
| halt ของ risk engine (ครั้ง) | 113 | 41 |
| ข้อดี | เปิด option ได้มากกว่า รายได้สูงกว่าที่ spread 4% | ลด exposure เมื่อ regime ตึง จ่ายตอน settle น้อยกว่า halt น้อยกว่า |
| ข้อเสีย | halt บ่อย (113 ครั้ง) และจ่ายตอน settle สูง | รายได้ต่ำกว่าเกือบครึ่งที่ spread 4% |
ที่ spread 1% ลำดับกลับกัน: v1.1 ได้ 511 และ v2 ได้ 566 จึงสรุปไม่ได้ว่า v2 ให้รายได้น้อยกว่าเสมอ สิ่งที่คงเดิมทั้งสอง spread คือ v2 halt น้อยกว่า v1.1 (50 เทียบ 63 ที่ 1% และ 41 เทียบ 113 ที่ 4%)
Bollinger Band (BB 200, 2.5 บน ETH 4H)
BB ในระบบนี้เป็นตัวลด cap ของ put และ call ตามตำแหน่งราคาในแถบ (%B) ไม่ใช่สัญญาณเข้าเทรด ตัวคูณ cap เป็นค่าสมมติฐานจากเอกสาร Improvement Plan v3 ยังไม่ได้ปรับจูน
สัดส่วนเวลาในแต่ละ regime (4,374 แท่ง 4H ใน 24 เดือน)
| regime | สัดส่วนเวลา | ตัวคูณ cap put | ตัวคูณ cap call |
|---|---|---|---|
| EXTREME_BEAR | 3.3% | 0 | 0 |
| BEAR | 11.8% | 0.25 | 0 |
| NORMAL | 69.0% | 1 | 0.5 |
| BULL | 11.1% | 0.5 | 0.25 |
| EXTREME_BULL | 4.8% | 0 | 0.5 |
ถ่วงน้ำหนักด้วยสัดส่วนเวลา cap เฉลี่ยของ put เหลือประมาณ 77% ของ cap เดิม และของ call เหลือประมาณ 40% [ตีความ: ไม่รวม flag SQUEEZE และ hysteresis] สอดคล้องกับ premium ที่ลดลง
ผลเทียบ v2 ใน 24 เดือน
| ตัวชี้วัด | v2 / 1% | v2 + BB / 1% | v2 / 4% | v2 + BB / 4% |
|---|---|---|---|---|
| premium รวม (USDT) | 621 | 404 | 632 | 390 |
| net cash flow (USDT) | 566 | 368 | 576 | 354 |
| จ่ายตอน settle (USDT) | 333 | 370 | 580 | 370 |
| equity ปลายช่วง - 10,000 | +368 | +291 | +165 | +277 |
| max drawdown ของพอร์ต | 61.6% | 59.4% | 62.1% | 59.4% |
| risk halt (ครั้ง) | 50 | 29 | 41 | 27 |
BB ลดรายได้ลง 35 ถึง 39% ลดจำนวน halt ลง 34 ถึง 42% แต่ไม่ลด drawdown อย่างมีนัย (ลง 2 ถึง 3 จุด) และ equity ปลายช่วงดีขึ้นที่ 4% แต่แย่ลงที่ 1% จึงไม่มีทิศทางชัด
ผลการทดสอบ A/B ตามเกณฑ์ในเอกสาร (V3-4)
| เกณฑ์ | ผล | ตัวเลข |
|---|---|---|
| VAL-01 (หน้าต่าง 24 เดือน: Net/MaxDD และ liquidity P99 ต้องดีกว่า v2) | ไม่ผ่าน | Net/MaxDD 928 เป็น 596, liquidity P99 เท่าเดิมที่ 0.605 |
| VAL-03 (walk-forward ต้องไม่แย่กว่า v2 อย่างมีนัย) | ไม่ผ่าน | แย่กว่าเกิน 10% ใน 7 จาก 11 ไตรมาส |
เอกสารกำหนดให้ถอด BB เมื่อ VAL-01 หรือ VAL-03 ไม่ผ่าน ในตารางไตรมาสด้านบน BB ทำให้ net cash flow ต่ำกว่า v2 ใน 10 จาก 11 ไตรมาส และ equity เฉลี่ยต่อไตรมาสแย่กว่า (-263 เทียบ -148) จึงไม่มีหลักฐานว่า BB เพิ่มรายได้ที่ปรับความเสี่ยงแล้ว
ข้อดีของ BB
- หยุดขาย put ใน EXTREME_BEAR (3.3% ของเวลา) ลด halt และจำนวน put ที่ถูก assign ในบางช่วง
- ไตรมาส ก.พ. 2026 ไม่มีการจ่ายตอน settle เลย ขณะที่ v2 จ่าย 837 USDT
ข้อเสียของ BB
- ตัดโอกาสเก็บ premium ใน BEAR และ BULL
- ไตรมาสที่ ETH ตกแรงยังขาดทุนเกือบเท่า v2 (ก.พ. 2025: -1,762 เทียบ -1,696)
ข้อจำกัดของผลนี้
- ไม่ได้ทดสอบการปรับค่า length, mult และ %B
- TREND flag ปิดอยู่ ผลนี้เป็นของค่าตั้งต้นตามเอกสารเท่านั้น
Risks
Warning ตัวเลขทั้งหมดมาจากราคา option จำลอง (DVOL proxy) และ spread สมมติ ไม่ใช่ quote จริงของ Binance Options อย่าใช้เป็นตัวเลขคาดการณ์ที่รับประกันได้
- เส้นทางเดียว: แต่ละการตั้งค่ามี 1 เส้นทาง ใน 24 เดือนมี option แค่ 13 ถึง 25 ครั้ง ผลต่างที่ไม่ถึงราว 2 เท่าไม่ควรอ่านเป็นความต่างจริง
- ติดสถานะ ETH: หลัง assign พอร์ตเป็น long ETH max drawdown 59 ถึง 65% ในรัน 24 เดือนมาจากการถือ ETH ประมาณ 3 ตัว ไม่ใช่ความเสียหายจาก options ล้วน ๆ ในรัน v2 / 4% equity สูงสุด 17,252 USDT (ETH ราว 4,935) ต่ำสุด 6,537 USDT ที่ 6 มิ.ย. 2026 (ETH ราว 1,520 คำนวณจาก equity)
- spread กว้าง: ที่ half-spread 10% ของราคากลาง กฎกรอง quote ของกลยุทธ์ปฏิเสธทุกคำสั่ง รายได้เป็น 0 ถ้า spread จริงกว้างระดับนี้ กลยุทธ์จะหยุดทำงานในช่วงนั้น
- ข้อมูลจำลอง: dataset ช่วงนี้ไม่มีการเทรด option จริง (
FALLBACK only, trades absent) ความลึกของ order book เป็นค่าสมมติ - ยังไม่พร้อมใช้ทุนจริง: ใน deferred list ของโปรเจ็คยังมี finding ที่เปิดอยู่ เช่น การโอนเงินระหว่าง wallet และการอ่านสถานะ order การใช้ทุนจริงเป็นขั้นหลัง demo และ shadow
Decision / next steps
Recommendation ใช้ตัวเลข 25 USDT ต่อเดือน (v2 ต่อเนื่อง) เป็นกรอบรายได้ premium สุทธิต่อทุน 10,000 และอย่าตั้งแผนบนตัวเลข 167 USDT ต่อเดือนของไตรมาสแรก เพราะเป็นผลของสถานะเริ่มต้นที่ไม่ยั่งยืน ส่วน BB ตามเกณฑ์ของเอกสารควรถอดออก
| ขั้นตอน | เป้าหมาย |
|---|---|
| วัด spread จริงของ Binance Options ETH | แทนค่าสมมติ 1% / 4% / 10% ซึ่งเป็นตัวแปรที่ผลไวที่สุด |
| รัน Monte Carlo หลาย path | เปลี่ยนจากเส้นทางเดียวเป็นช่วงความเชื่อมั่น (รัน 10,000 path ต้องสั่งเอง) |
| ตัดสินใจเรื่อง BB | ถอด หรือเก็บไว้โดยปิด flag ต่อเพื่อทดสอบค่าอื่น |
ตัวย่อที่ใช้ในหน้านี้
| ตัวย่อ | ชื่อเต็ม | คืออะไร | อ่านค่าอย่างไร |
|---|---|---|---|
| BB | Bollinger Band | แถบราคาจากค่าเฉลี่ยและส่วนเบี่ยงเบน ใช้ (200, 2.5) บนแท่ง 4 ชั่วโมงของ ETH | แถบกว้าง 2.5 เท่าของส่วนเบี่ยงเบนจากเส้นกลาง 200 แท่ง |
| %B | Percent B | ตำแหน่งของราคาในแถบ 0 คือขอบล่าง 1 คือขอบบน | 0.2 = อยู่ใกล้ขอบล่าง |
| ITM | In the money | option ที่หมดอายุแล้วมีมูลค่า ผู้ขายต้องจ่าย | put ITM = ราคา ETH ต่ำกว่า strike ตอนหมดอายุ |
| IV | Implied volatility | ความผันผวนที่ราคา option สะท้อน | 0.40 = 40% ต่อปี |
| DVOL | Deribit Volatility Index | ดัชนี IV ของ ETH จาก Deribit ใช้เป็นฐานคำนวณราคา option จำลอง | 60 = IV ราว 60% |
| DD | Drawdown | ส่วนที่มูลค่าลดลงจากจุดสูงสุดก่อนหน้า | 0.62 = ลง 62% |
| P90 | Percentile ที่ 90 | ค่าที่ 90% ของช่วงเวลาต่ำกว่า | P90 รายเดือน 62 = 90% ของเดือนได้ไม่เกิน 62 |
| A/B | A/B test | เทียบสองแบบบนข้อมูลเดียวกัน | v2 เทียบ v2 + BB |
| USDT | Tether | stablecoin ที่ใช้เป็นหน่วยทุน | 1 USDT ประมาณ 1 USD |
| ETH | Ether | สินทรัพย์อ้างอิงของ option | |
| P99 | Percentile ที่ 99 | ใช้กับ liquidity utilization: สัดส่วนสินทรัพย์ที่ติดเป็นหลักประกัน | 0.605 = ใช้ไป 60.5% ในช่วงที่ตึงที่สุด 1% |
| Net/MaxDD | Net cash flow หารด้วย max drawdown | ตัวชี้วัดที่เอกสารใช้เทียบ v2 กับ v2 + BB | ยิ่งสูงยิ่งดี |
| VAL-01, VAL-03 | Validation check ข้อ 1 และ 3 ของแผน V3-4 | VAL-01 = A/B บนหน้าต่าง 24 เดือน, VAL-03 = walk-forward | ไม่ผ่านข้อใดข้อหนึ่ง = ถอด BB |
| Black-76 | แบบจำลองราคา option บน futures/forward | ใช้คำนวณราคา option จำลองจาก IV | |
| SQUEEZE, TREND | flag ของ BB | SQUEEZE = แถบแคบ ลด cap ลง 25%, TREND = แนวโน้ม (ปิดอยู่) |
ตัวย่อ BB, %B, ITM, IV, DVOL, P90 และ A/B ให้นิยามจากความรู้ทั่วไป ไม่ได้มาจากเอกสารของโปรเจ็ค ส่วน put, call, strike, assign, buyback, halt, settle ใช้ตามความหมายของตลาด option ทั่วไป
Summary
| ข้อ | สรุป |
|---|---|
| รายได้ premium สุทธิต่อเนื่อง (v2) | ประมาณ 4 USDT ต่อสัปดาห์, 25 USDT ต่อเดือน, 48 USDT ต่อ 3 เดือน (0.25% ต่อเดือน) |
| ลักษณะรายได้ | มัธยฐานเป็น 0 ทุกช่วง รายได้ 82 ถึง 100% เกิดใน 3 เดือนแรก |
| หลังหักเงินสดที่จ่ายตอน settle | ใกล้ 0 (ระหว่าง -278 ถึง +233 USDT ใน 24 เดือน) |
| เริ่มจากเงินสดล้วน 3 เดือน | net cash flow เฉลี่ย 500 USDT แต่ equity เฉลี่ยลด 148 USDT ต่อไตรมาส |
| v1.1 เทียบ v2 | v1.1 เปิดมากกว่าและ halt มากกว่า รายได้ขึ้นกับ spread สรุปไม่ได้ว่าอันไหนดีกว่า |
| Bollinger Band | ลด premium 35 ถึง 39% ไม่ผ่าน VAL-01 และ VAL-03 ตามเอกสารควรถอดออก |
| spread 10% | ไม่เทรดเลย รายได้ 0 |
